![](https://www.img.in.th/images/72d1501f4fc3310f688c5a77d1dc2a7d.jpg)
ยุคนี้ออกจากบ้านไปทำธุระที่ไหน คงต้องระมัดระวังเรื่องความปลอดภัย โดยเฉพาะเรื่องใกล้ตัวที่ขาดไม่ได้คือ การทำความสะอาดสิ่งที่เราจะไปสัมผัส แตะต้องจากภายนอก ซึ่ง..ในอดีตอาจไม่ต้องคำนึงถึงสักเท่าไหร่ แต่ในช่วงภาวะปรากฎการณ์ Social Distancing ที่มีเหตุมาจากโรคCovid 19 นั้น เรายิ่งต้องใส่ใจ ให้ความสำคัญ และเพิ่มการป้องกัน ก่อนเชื้อโรคจะเข้ามาสู่ตัวเราโดยไม่รู้ตัว